วันที่ 5 มกราคม 2562 นายสุภาพ กาวิ รอง ผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 รักษาการ ผอ.สพป.แม่อ่องสอน เขต 1 เป็นประธานจัดการแข่งขันกีฬาเชื่อมไมตรีครู 4 อำเภอ ครั้งที่ 13 ณ สนามกีฬาอเนกประสงค์ศูนย์ออกกำลังกายเทศบาลเมืองแม่ฮ่องสอน การจัดการแข่งขันในครั้งนี้ประกอบไปด้วย ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ลูกจ้าง หน่วยงานทางการศึกษา สังกัดกระทรวงศึกษาธิการ กระทรวงมหาดไทย ใน 4 อำเภอ ประกอบไปด้วย อ.เมือง อ.ขุนยวม อ.ปางมะผ้า และ อ.ปาย กีฬาที่ทำการแข่งขันได้แก่ วอลเลย์บอลชาย-หญิง ฟุตซอลชาย เซปักตะกร้อทีมชุดชาย เปตองผู้บริหาร เปตองครูชาย-หญิง และเปตองพนักงาน-ลูกจ้าง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้บริหาร ครู บุคลากร มีความรัก สามัคคี มีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์ แข็งแรง รักในการออกกำลังกาย เชื่อมความสัมพันธ์ไมตรี และแลกเปลี่ยนความคิดเห็น โดยใช้กีฬาเป็นสื่อ ในปีนี้สมาคมวิชาชีพครูอำเภอเมืองแม่ฮ่องสอน รับเป็นเจ้าภาพการจัดแข่งขัน โดยมี นายมานพ คงแก้ว นายกสมาคมวิชาชีพอำเภอเมืองแม่ฮ่องสอน กล่าวรายงาน+++ไกรสร สิงหนาท ภาพ//ธีรธิดา พรหมาแบน ข่าว+++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024