เมื่อวันที่ ๙ มกราคม ๒๕๖๑ เวลา ๐๘.๐๐ น.ที่บริเวณหน้าสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ นายพิพัฒน์ พุ่มยี่สุ่น ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ นำข้าราชการ ลูกจ้างประจำและลูกจ้างชั่วคราวในสำนักงานร่วมกันเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ เพื่อแสดงความจงรักภักดีและเทิดทูนสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ พร้อมยืนสงบนิ่งสร้างสมาธิก่อนการทำงาน ซึ่งวันนี้ นางสุวิชา ทรงประโคน ผู้อำนวยการหน่วยตรวจสอบภายใน ได้กล่าวขอให้บุคลากรทุกคนจงยึดมั่นในความดี ซื่อสัตย์ สุจริต รับผิดชอบต่อหน้าที่เพราะความดีและความซื่อสัตย์ จะเป็นกรอบปกป้องคุ้มครองให้ทุกคนดำรงชีวิตอย่างมีสติ และพบแต่ความสุข พร้อมกันนี้ นายพิพัฒน์ พุ่มยี่สุ่น ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ ได้พบปะบุคลากรในสำนักงานเพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีภายในองค์กร
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024