วันพุธที่ ๙ มกราคม ๒๕๖๒ เวลา ๐๘.๐๐ น. สนามกีฬาโปรช็อกเกอร์ จังหวัดเลย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ นำโดย นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ ได้นำบุคลากรเข้าร่วมการแข่งขันกีฬา”เบญจภาคีสัมพันธ์” ซึ่งเป็นการแข่งขันขันกีฬาของบุคลากรในหน่วยงาน ๕ หน่วยงาน ประกอบด้วย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๑ ๒ ๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต ๑๙ และสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดเลย ซึ่งปีนี้สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดเลยเป็นเจ้าภาพ มีการแข่งขันเกมส์ กีฬาวอลเลย์บอล ฟุตบอล เซปัคตะกร้อ และเปตอง โดยมีนายชัยวัฒน์ ชื่นโกสุม ผู้ว่าราชการจังหวัดเลยเป็นประธาน กีฬาเบญจภาคีสัมพันธ์ จัดขึ้น มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้บุคลากรได้ออกกำลังกายด้วยการเล่นกีฬา เพื่อให้มีสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรง สนับสนุนให้เล่นกีฬาตามที่ตนเองถนัด สร้างความสามัคคี มีน้ำใจเป็นนักกีฬารู้แพ้รู้ขนะรู้อภัย ที่สำคัญคือสร้างสัมพันธไมตรีที่ดีระหว่างบุคลากรทั้ง ๕ หน่วยงาน เสร็จสิ้นการแข่งขันกีฬาทุกประเภทได้ทำการส่งมอบธงให้แก่เจ้าภาพ สพป.เลย เขต ๑ ซึ่งจะเป็นเจ้าภาพในปี ๒๕๖๓ ต่อไป
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024