เมื่อวันที่ ๙ มกราคม ๒๕๖๒ นางอำพัย อุดมพฤกษชาติ รองผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหารการจัดการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ปีการศึกษา ๒๕๖๑ ณ ห้องประชุม ๑ สพป.ระยอง เขต ๒ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ
- เตรียมความพร้อมในการจัดการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET)
- พิจารณาเครือข่ายการศึกษาที่มาดำเนินการสอบในแต่ละสนามสอบ
- พิจารณาเสนอชื่อบุคคลเพื่อแต่งตั้งเป็นหัวหน้าสนามสอบและกรรมการกลางประจำสนามสอบ
- พิจารณาอนุมัติงบประมาณ
- พิจารณากำหนดแนวทางการดำเนินการจัดสอบให้เป็นไปตามระเบียบการจัดสอบ
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024