วันที่ 11 มกราคม 2562 นายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดงานวันเด็ก ประจำปี 2562 ณ โรงเรียนบ้านราษฎร์ดำเนิน ซึ่งมูลนิธิธรรมดี ได้ดี โดยพระอาจารย์พินทุ มหาภิญโญ ร่วมกับ สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ส่วนราชการ และองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ จัดขึ้น เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชน ในพื้นที่อำเภอหนองบัวแดงและใกล้เคียง จำนวน 3,000 คน ได้มีโอกาสในการแสดงออกได้รับประสบการณ์ที่ดีงามจากกิจกรรมในงานวันเด็ก และได้เดินทางต่อไปให้กำลังใจและร่วมงานวันเด็กแห่งชาติปี 2562 ณ โรงเรียนบ้านห้วยไผ่ใต้ อีกด้วย
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024