กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ โรงเรียนนาวังศึกษาวิช อ.นาวัง จ.หนองบัวลำภู สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) ให้นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ที่เรียนในรายวิชาโครงงานอาชีพ เปิดร้านจำหน่ายสินค้า อาหารและของที่ระลึก ที่นักเรียนผลิตขึ้นเองทุกวันอังคาร ภายในบริเวณโรงเรียน
…………………………………….
ขอขอบคุณภาพข่าวจากครูชัยวิชิต พรมแพง เครือข่ายประชาสัมพันธ์โรงเรียนนาวังศึกษาวิช จ.หนองบัวลำภู
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024