วันที่ 21 กันยายน 2561 ดร.เบญจลักษณ์ น้ำฟ้า ประธานอนุกรรมการคณะกรรมการปฏิบัติการภาคสนามตรวจเยี่ยมโรงเรียนในพื้นที่จังหวัดชัยภูมิ ของคณะกรรมการการศึกษาพื้นฐาน ณ โรงเรียนบ้านคอนสวรรค์ เพื่อศึกษาสภาพปัญหา จุดอ่อน จุดแข็ง และการนำผลการทดสอบ ไปวางแผนการยกระดับคุณภาพของผู้เรียนเพื่อการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติ(O-NET) ในระดับสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยมีนายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 พร้อมด้วยคณะศึกษานิเทศก์ สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ร่วมให้การต้อนรับและร่วมปฎิบัติการฯ คณะผู้บริหารสถานศึกษาในพื้นที่ อ.คอนสวรรค์ ร่วมให้การต้อนรับ ซึ่งนายวานิช การบรรจง ผอ.โรงเรียนบ้านคอนสวรรค์ พร้อมด้วยคณะครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียนให้ข้อมูลเกี่ยวกับการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024