เมื่อวันที่ 16 มกราคม 2562 นายประวิตร บุญประคอง ครูที่ปรึกษานำคณะนักร้องวง “มหาพิษณุพงศ์คอรัส” โรงเรียนเลยพิทยาคม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) ร่วมแสดงมุทิตาจิตและขับขานประสานเสียงบทเพลง “พระคุณที่สาม” เนื่องในวันครู ประจำปี 2562 ครั้งที่ 63 “ครูดี ศิษย์ดีมีพัฒนา ก้าวหน้า สู้เทคโนโลยี ” จัดโดยสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดเลย โดยมีนายชัยวัฒน์ ชื่นโกสุม ผู้ว่าราชการจังหวัดเลย เป็นประธาน ณ หอประชุม 25 ปี โรงเรียนเลยพิทยาคม จังหวัดเลย
วง “มหาพิษณุพงศ์คอรัส” เป็นวงขับขานประสานเสียง ของโรงเรียนโรงเรียนเลยพิทยาคม ที่มีผลงานได้รับเหรียญทองการประกวดขับขานประสานเสียงงานมหกรรมแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับประเทศทุกปี และร่วมแสดงมุทิตาจิตและขับขานประสานเสียงบทเพลง “พระคุณที่สาม” เนื่องในวันครูเป็นประจำทุกปีเช่นกัน
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024