ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 เป็นประธานในงานวันครู ครั้งที่ 63 ประจำปี 2562 ของอำเภอทุ่งหัวช้าง เพื่อเป็นการระลึกถึงพระคุณบูรพาจารย์และยกย่องเชิดชูเกียรติครู ซึ่งในงาน ประกอบด้วยพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง พิธีทางพุทธศานา พิธีบูชาบูรพาจารย์ และพิธีมอบเกียรติบัตร โล่รางวัลเชิดชูเกียรติให้แก่ผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาที่มีผลงานดีเด่น ณ โรงเรียนทุ่งหัวช้างพิทยาคม พร้อมกันนี้ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ได้ร่วมกิจกรรมสานสัมพันธ์และพบปะเพื่อให้กำลังใจแก่ครูอำเภอลี้ อำเภอบ้านโฮ่งและอำเภอเวียงหน่องล่อง เมื่อวันที่ 16 มกราคม 2562
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024