วันที่ 25 กันยายน 2561 ณ ห้องประชุม 2 ..สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ดำเนินการคัดเลือกนักศึกษาทุนโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น ปี พ.ศ. 2561 เพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ผู้มีสิทธิ์เข้ารับการประเมินความเหมาะสมกับตำแหน่ง (สัมภาษณ์) จำนวน 19 คน โดยมีนายวิไล เบิบชัยภูมิ รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เป็นประธานฯ ซึ่งสำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษา ได้รับรายงานตัวผู้ผ่านการคัดเลือกโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น ปี พ.ศ. 2561 ไปเมื่อวันที่ 10 มิถุนายน 2561 เพื่อให้ สพฐ. ต้องบรรจุและแต่งตั้งนักศึกษาโครงการดังกล่าวเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย ในวันที่ 1 ตุลาคม 2561 นี้
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024