เมื่อวันที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๒ ณ โรงเรียนวัดหนองกันเกรา อ.แกลง จังหวัดระยอง นายประจิม มงคลสุข รองผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ รักษาราชการแทนผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานพิธีวันครู ครั้งที่ ๖๓ พ.ศ.๒๕๖๒ แขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมงานประกอบด้วย นายวิทิต ลาวัลย์เสถียร ประธานมูลนิธิยากจนอำเภอแกลง จังหวัดระยอง, นายประยูร เจริญชนม์ กรรมการมูลนิธินักเรียนยากจนอำเภอแกลง จังหวัดระยอง, นายสมบูรณ์ ปาลสุทธิ์ กรรมการและเลขานุการมูลนิธินักเรียนยากจนอำเภอแกลง จังหวัดระยอง และ ดร.กนกวรรณ เบญจาทิกุล รองประธานสภาอบจ.ระยอง พร้อมด้วย นางอำพัย อุดมพฤกษชาติ รองผอ.สพป.ระยอง เขต ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูและบุคลากรทางการศึกษา สังกัดสพป.ระยอง เขต ๒ เข้าร่วมกิจกรรมกันอย่างพร้อมเพรียง ช่วงเช้าถวายภัตตาหารเช้าแด่พระสงฆ์ จำนวน ๓๐ รูป ร่วมตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง และพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ ถวายจตุปัจจัยเครื่องไทยธรรม และภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ จำนวน ๙ รูป เพื่อความเป็นสิริมงคล การสวดคำฉันท์ระลึกถึงพระคุณบูรพาจารย์ การกล่าวคำปฏิญาณ และการมอบเกียรติบัตรยกย่องเชิดชูเกียรติ ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้มีผลงานดีเด่นจำนวน ๑๘๓ ราย
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024