วันที่ ๒๐ – ๒๒ กันยายน ๒๕๖๔ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ ดำเนินการจัดทำคลิปวีดีโอการบริหารการจัดการเรียนการสอนของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ เพื่อสนับสนุนส่งเสริมรูปแบบการจัดการเรียนการสอน ๖ รูปแบบ ภายใต้สถานการณ์โรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (Covid-19) โดย นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ เป็นประธานมอบนโยบายแนวทางการดำเนินงาน พร้อมทั้งให้เกียรติในการจัดทำคลิปวีดีโอดังกล่าวโดยทีมงานประชาสัมพันธ์ ณ ห้องประชุมแสงเทียน อาคารอนุศิลป์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024