วันที่ ๒๒ กันยายน ๒๕๖๔ นายจรัญ หวานคำ ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เข้าร่วมกิจกรรมนิเทศการจัดการเรียนการสอนในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID-19) ระยะที่ ๓ ของเครือข่ายการศึกษาสุนทรภู่ ผ่านระบบ Zoom Cloud Meetings ดำเนินการโดย นางสาวฮุสนา เงินเจริญ ศึกษานิเทศก์ประจำเครือข่าย พร้อมนี้ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ได้ชื่นชมผลงานของครู นักเรียนที่ได้รับรางวัลต่าง ๆ และให้กำลังใจผู้บริหารและคณะครู ในการปฏิบัติงาน รวมถึงให้คำแนะนำแนวทางในการจัดการเรียนรู้ที่เป็นความร่วมมือระหว่างครู ผู้ปกครอง และชุมชน ในการพัฒนาคุณภาพผู้เรียน
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024