เมื่อวันที่ 5 ตุลาคม 2564 เวลา 09.00 น. ดร.สมศักดิ์ ภูมิกอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 เป็นประธานการประชุมประธานศูนย์/อำเภอ และนายกสมาคมผู้บริหารสถานศึกษา พร้อมนี้ได้กล่าวต้อนรับ นายอดุลย์ จันทร์ฝาง เนื่องในโอกาสย้ายมาดำรงตำแหน่ง รอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 ณ ห้องประชุมพระราชสารคามมุนี สพป.มหาสารคาม เขต 1
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 กิจกรรมการนำเสนอผลงานและการประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษา “โครงการโรงเรียนสุจริต” ประจำปีงบประมาณ 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 จัดกิจกรรมจิตอาสา เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 ร่วมลงนามและถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024