<<<<วันพฤหัสบดี ที่ 14 เดือนตุลาคม พ.ศ.2564 สำนักงานลูกเสือจังหวัดแม่ฮ่องสอน โดยสำนักงานลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต ๑ และสำนักงานลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต ๒ พร้อมบุคลากรทางการลูกเสือได้ร่วมกันจัดทำ “โครงการลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน” ด้วยความมุ่งมั่นอย่างแรงกล้าที่จะทำให้ลูกเสือและเนตรนารีได้เป็น “ลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน” ซึ่งเป็นลูกเสือที่มีจิตใจเปี่ยมไปด้วยความรักและความศรัทธาในความเป็น “ลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน” มีพลังกาย พลังใจพร้อมที่จะช่วยเหลือผู้อื่นในสังคมและชุมชน ตามทักษะ ความรู้ความสามารถและศักยภาพของลูกเสือแต่ละคน โดยมีนางพุฒชาด จันทร์ดำ อดีตหัวหน้าสำนักงานลูกเสือจังหวัดแม่ฮ่องสอน เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ และนายเรืองยศ ปันศิริ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 เป็นผู้กล่าวรายงาน ณ ห้องประชุม1 ชั้น 3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ธีรธิดา พรหมมาแบน รายงาน/วัชระ อรัญภูมิ,พิเชษฐ์ กันทาหอม ภาพข่าว// ธีรธิดา พรหมมาแบน รายงาน////
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024