วันที่ 14 ตุลาคม 2564 นายจีระศักดิ์ ภาระเวช ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 3 นางวัชราภรณ์ พุฒิกรเมธากุล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา พร้อมด้วยคณะ ลงพื้นที่เยี่ยมให้กำลังใจแก่นักเรียนระดับมัธยมศึกษา โรงเรียนวัดสุทธาวาส และโรงเรียนวัดบุญสัมพันธ์ ในการเข้ารับการฉีดวัคซีนไฟเซอร์ (Pfizer) เพื่อเตรียมความพร้อมในการเปิดภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2564 ณ ศูนย์กีฬาแห่งชาติภาคตะวันออก อำเภอบางละมุง
- สพป.ชลบุรี เขต ๓ ดำเนินการสอบภาค ค ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 ณ ศูนย์สอบโรงเรียนอนุบาลบางละมุง - 22 มิถุนายน 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 3 ดำเนินการสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 - 9 มิถุนายน 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 3 :ประธาน อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 3 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสนามสอบครูผู้ช่วย - 8 มิถุนายน 2024