วันที่ ๑๕ ตุลาคม ๒๕๖๔ นายสุเทพ ศรบุญทอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ มอบหมาย นายพชรพล จ่าพุลี รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เข้าร่วมประชุมสัมมนารับฟังความคิดเห็นของประชาชน โครงการศึกษาการพัฒนาแหล่งน้ำ เพื่อรองรับเขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก (EEC) ในเขตอำเภอบ้านฉาง จังหวัดระยอง ครั้งที่ ๑ ซึ่งองค์การบริหารส่วนจังหวัดระยอง ได้มอบหมายให้มหาวิทยาลัยบูรพา เป็นที่ปรึกษาฯ จัดให้มีการประชาสัมพันธ์และรับฟังความคิดเห็นและข้อเสนอแนะต่อโครงการฯ ผ่านระบบ Zoom Meeting
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024