^^^วันนี้ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 โดยกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา นำโดยผอ.รุ่งทิพย์ อนุเมธางกูร ผอ.กลุ่มนิเทศและติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา พร้อมด้วยคณะทำงานบูรณาการของสพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดประชุมพัฒนาผู้บริหารสถานศึกษา เพื่อสื่อสารความเข้าใจการประเมินและการประกันคุณภาพแนวใหม่ เสริมสร้างความเข้มแข็งให้กับผู้บริหารสถานศึกษา ส่งเสริมให้นักเรียนทุกคนได้รับโอกาสทางการศึกษาอย่างเต็มศักยภาพ
/// โดยท่านสมภูมิ ธรรมายอดดี รองศึกษาธิการจังหวัดแม่ฮ่องสอน ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีเปิด ในวันนี้มีผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเมืองแม่ฮ่องสอน เข้าร่วมประชุมพัฒนา จำนวน 29 คน ซึ่งจัดประชุมระหว่างวันที่ 22 – 23 มกราคม 2562 ณ ห้องประชุม 1 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ++ธีรธิดา พรหมมาแบน ข่าว++++++++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024