![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__14041110.jpg)
วันที่ 27 ตุลาคม 2564 เวลา 09.30 น. ดร.วันชัย วงศ์ศิลป์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 เป็นประธานในการประชุมแต่งตั้งผู้รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา และหารือการพัฒนาเครือข่ายคุณภาพการศึกษา พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย ประธานเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษา และเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบ ร่วมประชุมหารือเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารจัดการของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาให้เกิดประสิทธิภาพประสิทธิผลยิ่งขึ้น ณ ห้องประชุมสังข์หยด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__14041112.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__14041116.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__14041119.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__14041118.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__14041121.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024