^^^^^ วันนี้ นายปิยะศักดิ์ พรหมมาแบน ผอ.กลุ่มอำนวยการ รักษาราชการแทนผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 พร้อมด้วยนายเรืองเดช สุขโอรส ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน เยี่ยมชมและให้กำลังใจข้าราชการครู นักเรียน กลุ่มโรงเรียนเมืองปอน แม่กิ๊ ในการเข้าค่ายวิชาการ ติวนักเรียน ชั่น ป.6 และม.3 เพื่อเตรียมสอบ O-NET ตามโครงการส่งเสริมพัฒนายกระดับคุณภาพการศึกษา เพื่อยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนของกลุ่มโรงเรียนมืองปอน แม่กิ๊ อ.ขุนยวม จ.แม่ฮ่องสอน
/// โครงการดังกล่าวได้มีการประสานงานเพื่อบูรณาการร่วมกับหน่วยงานอื่นในพื้นที่ เพื่อร่วมใช้ทรัพยากรบุคคล สถานที่ งบประมาณ ในการพัฒนาผู้เรียน และให้ผู้เรียนได้มีโอกาสรับรู้และเรียนรู้ร่วมกันกับผู้เรียนในโรงเรียนอื่น ๆ และพัฒนาตนเองอย่างต่อเนื่อง เพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาให้กับนักเรียนที่จะจบการศึกษา ได้จบออกไปอย่างมีคุณภาพ และเป็นการเตรียมความพร้อมที่จะสามารถได้ไปศึกษาต่อในระดับที่สูงขึ้น โดยโครงการดังกล่าวจัดขึ้นระหว่างวันที่ 21-25 มกราคม 2562 ณ โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองปอน อำเภอขุนยวม จังหวัดแม่ฮ่องสอน ขอขอบพระคุณท่านผอ.เอนก ไชยโย พร้อมคณะที่ให้การต้อนรับอย่างดีเยี่ยมค่ะ/// ธีรธิดา พรหมมาแบน ภาพ/ข่าว+++++++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024