สพม.เชียงใหม่ ขอแสดงความยินดีกับ นักเรียนโรงเรียนยุพราชวิทยาลัย จำนวน 2 คน ได้แก่ นายวรภิชาติ มินประพาฬ นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/11 ที่ได้รับรางวัลชนะเลิศ กิจกรรมอ่านฟังเสียง และนางสาวกัลยรัตน์ พอก๊ะ นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/8 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 3 กิจกรรมอ่านฟังเสียง ตามโครงการเท่อย่างไทย โดยไฟ-ฟ้า ทีทีบี ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนเก่งทั้ง 2 คน และขอชื่นชมคณะครูกลุ่มสาระภาษาไทย มา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/S__8438894.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/S__8438896.jpg)
- สพม.เชียงใหม่ ลงพื้นที่นิเทศติดตามการดำเนินการเตรียมความพร้อมโรงเรียน 1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.เชียงใหม่ นิเทศ ติดตาม ผลการพัฒนาการจัดการเรียนการสอนภาษาอังกฤษตามกรอบอ้างอิง CEFR ของครูผู้สอนภาษาอังกฤษ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.เชียงใหม่ บรรจุครูผู้ช่วย จำนวน 3 อัตรา - 24 กรกฎาคม 2024