เมื่อวันที่ ๒๕ กันยายน ๒๕๖๑ เวลา ๐๙.๐๐ น. ที่โรงแรมไมด้า แกรนด์ ทวารวดี นครปฐมตำบลห้วยจระเข้ อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม นายพิพัฒน์ พุ่มยี่สุ่น ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ ได้เข้ารับโล่รางวัล สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ด้านส่งเสริมสนับสนุนกิจกรรมลูกเสือดีเด่น จาก นายบุญรักษ์ ยอดเพชร เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยมอบให้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาที่ส่งเสริมสนับสนุนการจัดกิจกรรมลูกเสือ ซึ่งเป็นประโยชน์ต่อการพัฒนานักเรียน ส่งผลทางด้านคุณลักษณะอันพึงประสงค์
นายพิพัฒน์ พุ่มยี่สุ่น ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ ได้ให้ความสำคัญในการจัดกิจกรรมลูกเสือ จึงได้มอบนโยบายให้โรงเรียนในสังกัดจัดกิจกรรมนำลูกเสือเข้าสู่ห้องเรียน เพื่อทบทวนความรู้ความเข้าใจทักษะ กระบวนการทางลูกเสือ ให้ผู้เรียนตระหนักในความสำคัญของกิจกรรมลูกเสือ สามารถนำความรู้ที่ได้ไปใช้ในชีวิตประจำวัน โดยการปลูกฝังและฝึกให้ผู้เรียนมีทักษะ มีวินัย ความซื่อสัตย์ และมีจิตอาสา
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024