วันที่ ๒๙ ตุลาคม พ.ศ.๒๕๖๔ นายสุเทพ ศรบุญทอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ และนายอภิชัย ธิณทัพ รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ มอบหมาย นายประณต ยุทธเจริญกิจ ครูโรงเรียนวัดป่ายุบ พร้อมด้วยคณะครูโรงเรียนชุมชนวัดตะเคียนงามและโรงเรียนบ้านทุ่งเค็ด นำนักเรียนโครงการทวิภาคีในความร่วมมือของมูลนิธิช่วยเหลือนักเรียนยากจน อ.แกลง และมูลนิธิเพื่อการพัฒนาผู้นำธุรกิจและชุมชน (BCL.) จำนวน ๖ คน เดินทางเข้าศึกษาต่อ ณ วิทยาลัยเทคนิคสุรนารี จังหวัดนครราชสีมา และฝึกปฏิบัติงานในสถานประกอบการ ณ บริษัท รีซอส รีโคเวอร์รี่ เทคโนโลยี แอนด์ คอนซัลแท็นท์ จำกัด ตำบลโคกตูม อำเภอหนองแค จังหวัดสระบุรี โดยได้รับความอนุเคราะห์พาหนะในการเดินทางจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา พร้อมนี้ ได้ดำเนินการนำนักเรียนเข้ารับการฉีดวัคซีนโควิด ๑๙ ณ โรงพยาบาลโชคชัย จังหวัดนครราชสีมา
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024