เวลา 14.00 น. วันที่ 3 พฤศจิกายน 2564 นายสุริยะ ใจวงษ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาฬสินธุ์ เขต 1 พร้อมบุคลากรในสำนักงานร่วมกิจกรรม “Big Cleaning Day” เพื่อช่วยกันทำความสะอาดและปรับปรุงภูมิทัศน์ ซึ่งนอกจากจะได้ความสะอาดเรียบร้อยและยังเป็นการส่งเสริมการทำงานเป็นทีม ให้บุคลากรตระหนักถึงการสะสาง สะดวก สะอาด สุขลักษณะและสร้างนิสัย และปลูกฝังจิตสำนึกให้บุคลากรรักษาสภาพแวดล้อมที่ดี
- สพป.กาฬสินธุ์ เขต 1 ดำเนินงานคัดเลือกผลงานที่มีวิธีปฏิบัติที่เป็นเลิศ (Best Practice) การขับเคลื่อนระบบคลังสื่อเทคโนโลยีดิจิทัล ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน (OBEC Content Center) ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 23 กรกฎาคม 2024
- สพป.กาฬสินธุ์ เขต 1 เข้าร่วมโครงการ สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร - 23 กรกฎาคม 2024
- การประชุมเชิงปฏิบัติการแลกเปลี่ยนความรู้และการประกวด Best Practice การจัดการเรียนรู้ตามแนวเชิงรุก (Active Learning) สำหรับครูโรงเรียนนำร่อง - 23 กรกฎาคม 2024