วันที่ ๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๔ นายสุเทพ ศรบุญทอง มอบหมาย นายอภิชัย ธิณทัพ รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ และคณะ ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม การจัดการเรียนการสอนในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID-19) ประจำภาคเรียนที่ ๒ ปีการศึกษา ๒๕๖๔ ณ โรงเรียนวัดสมอโพรง โรงเรียนบ้านสองสลึง และโรงเรียนบ้านสองพี่น้อง อำเภอแกลง จังหวัดระยอง เพื่อรับฟังการดำเนินการจัดการเรียนการสอนของโรงเรียนตามมาตรการความปลอดภัย พร้อมทั้งให้กำลังใจ ผู้บริหารและครูในการดูแลลูก ๆนักเรียนต่อไป
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024