![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_0089.jpg)
วันที่ 5 พฤศจิกายน 2564 เวลา 08.30 น. ดร.วันชัย วงศ์ศิลป์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ และศึกษานิเทศก์ ร่วมต้อนรับ นางลำไย สนั่นรัมย์ ผู้เชี่ยวชาญด้านการพัฒนาเครื่องมือวัดผล สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน และคณะ ลงพื้นที่ตรวจราชการในการเปิดภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2564 ของโรงเรียนบ้านควนยวน อำเภอเขาชัยสน จังหวัดพัทลุง ภายใต้สถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_0035.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_0108.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_0096.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_0145.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_9979.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_0168.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_9997.jpg)
Latest posts by วราภรณ์ ภิบาลศักดิ์ (see all)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024