^^^วันจันทร์ ที่ 25 เดือน ตุลาคม พ.ศ.2564 นางเกล็ดดาว สุวรรณบาตร์ ผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 พบปะและให้โอวาทผู้ผ่านการคัดเลือกนักศึกษาทุนโครงการการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น เพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ปี พ.ศ.2564 รอบที่ 1จำนวน 2 คน 1.นางสาวปิติมา แสงศุภจันทรา โรงเรียนอนุบาลแม่ฮ่องสอน อ.เมืองแม่ฮ่องสอนและ2.นางสาวอักษรศรี ยองเพชร โรงเรียนบ้านทุ่งยาว อำเภอปาย โดยท่านได้ให้ข้อคิดการทำงาน กฎระเบียบ วินัยทางราชการ และการดำเนินชีวิตประจำวัน ณ ห้องผู้อำนวยการ+ธีรธิดา พรหมมาแบน รายงาน+++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024