วันที่ 8 พฤศจิกายน 2564 เวลา 09.00 น. ส.ต.ท.จรัญ ชูชื่น รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 ได้รับมอบหมายจากนายนิวัฒน์ แก้วเพชร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิด “กิจกรรมลงแขกเกี่ยวข้าว สืบสาน รักษาวัฒนธรรมประเพณี” ณ โรงเรียนบ้านหลุบโพธิ์ อ.บ้านเขว้า ซึ่งเป็นโรงเรียนที่ได้รับการคัดเลือกจาก สพฐ. ให้เป็นสถานศึกษานำร่องเพื่อเข้าร่วม โครงการอารยเกษตร สืบสาน ต่อยอด ตามแนวพระราชดำริเศรษฐกิจพอเพียงด้วย “โคก หนอง นา แห่งน้ำใจและความหวัง” ปีการศึกษา 2564 โดยมีคณะกรรมการสถานศึกษา ชุมชน ,ผู้ปกครอง ผู้บริหารสถานศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมฯ
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024