วันที่ 25 มกราคม 2561 ณ ห้องประชุม 1 สพป.ชัยภูมิ เขต 1 มูลนิธิส่งเสริมการประถมศึกษาจังหวัดชัยภูมิและมูลนิธิสมบัติ สารสมบัติ ซึ่งจัดตั้งขึ้นเพื่อช่วยเหลือนักเรียนระดับประถมศึกษาในจังหวัดชัยภูมิ ที่เรียนดี ประพฤติดี แต่ขาดแคลนทุนทรัพย์ โดยนายยอด ยุระยง ประธานมูลนิธิฯ มอบเงินทุนการศึกษาให้แก่นักเรียน 54 ทุน ๆ ละ 1,000 บาท รวมเป็นเงิน 54,000 บาท โดยเป็นเงินจากมูลนิธิส่งเสริมการประถมศึกษาจังหวัดชัยภูมิ จำนวน 31 ทุน มอบให้นักเรียนสังกัด สพป.ชัยภูมิ เขต 1 / 11 ทุน , เขต 2 / 10 ทุน และ เขต 3 / 10 ทุน และจากเงินมูลนิธิสมบัติ สารสมบัติ จำนวน 23 ทุน มอบให้นักเรียนสังกัด สพป.ชัยภูมิ เขต 1 / 9 ทุน ,เขต 2 / 7 ทุน และ เขต 3 / 7 ทุน ซึ่งมีนักเรียนที่ได้รับทุนจาก สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เข้ารับมอบและตัวแทนจาก สพป.ชัยภูมิ เขต 2 และ สพป.ชัยภูมิ เขต 3 รับมอบเพื่อนำไปมอบให้แก่นักเรียนที่ได้รับทุนการศึกษาดังกล่าวต่อไป
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024