ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 เป็นประธานเปิดป้ายอาคารเรียน “เอื้องหลวง” โรงเรียนบ้านแม่หว่าง(ราษฎร์อุปถัมภ์) อ.ลี้ จ.ลำพูน เพื่อใช้จัดกิจกรรมการเรียนการสอน พัฒนานักเรียนให้เป็นคนดี คนเก่ง เป็นพลเมืองที่ดีของประเทศชาติ ทั้งนี้มีคณะผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด ผู้นำชุมชน คณะครู ผู้ปกครองนักเรียน ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด เมื่อวันที่ 31 มกราคม 2562
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024