สพป.ระยอง เขต ๒ ดำเนินการประชุมคณะกรรมการดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ปีการศึกษา ๒๕๖๑ โดย นายประจิม มงคลสุข รองผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการฯ ระดับศูนย์สอบ ในวันที่ ๒๘ มกราคม ๒๕๖๒ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางอำพัย อุดมพฤกษชาติ รองผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ และนางสาวฉันทนา สำลี ศึกษานิเทศก์ เป็นผู้ดำเนินการประชุมชี้แจงคณะกรรมการฯ ระดับสนามสอบ จำนวน ๑๑ สนามสอบ ระหว่างวันที่ ๒๘ มกราคม ๒๕๖๒ – ๓๑ มกราคม ๒๕๖๒ ณ ห้องประชุม ๒ สพป.ระยอง เขต ๒ กำหนดจัดการทดสอบ O-NET ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ในวันที่ ๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒ และชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ระหว่างวันที่ ๒ – ๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024