^^^^วันนี้ นายสุภาพ กาวิ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 และดร.พุฒชาด จันทร์ดำ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 ออกตรวจเยี่ยมสนามสอบ O-NET พร้อมให้ขวัญกำลังใจแก่คณะกรรมการที่ปฏิบัติหน้าที่ในการดำเนินการสอบ และให้กำลังใจนักเรียนโรงเรียนในสังกัด ผู้เข้าสอบทั้งระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 และ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ซึ่งสถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ (สทศ) จัดสอบเป็นวันแรก ในวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2562 ณ สนามสอบทั้ง 4 อำเภอ คือ อำเภอเมืองแม่ฮ่องสอน อำเภอขุนยวม อำเภอ อำเภอปางมะผ้า และ ปาย +++ ขอบคุณภาพจากทุกศูนย์สอบ//ธีรธิดา พรหมมาแบน ข่าว+++++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024