วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2562 นายอโณทัย ไทยวรรณศรี ผู้อำนวยการสำนักพัฒนานวัตกรรมการจัดการศึกษา สพฐ. (ผอ.สนก.สพฐ.) ตรวจเยี่ยมสนามสอบที่ 5 โรงเรียนบางระกำวิทยศึกษา อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก ซึ่งได้รับมอบหมายจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเขต 39 ให้เป็นสนามสอบในการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ปีการศึกษา 2561 ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ระหว่างวันที่ 2 – 3 กุมภาพันธ์ 2562 ซึ่งมีนักเรียนจากโรงเรียนบางระกำวิทยศึกษา โรงเรียนชุมแสงสงคราม “อุดรคุณารักษ์อุปถัมภ์” และโรงเรียนประชาสงเคราะห์วิทยา เข้าร่วมทดสอบ โดยมีนายศักดิ์ชัย ทุ่งโพธิแดง เป็นหัวหน้าสนามสอบ
Latest posts by Alisa Pratumpo (see all)
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ร่วมกิจกรรมวันต่อต้านยาเสพติดโลก ประจำปี 2567 - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาวิทยากรแกนนำเพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาศักยภาพการจัดการเรียนรู้เพื่อเสริมสร้างความฉลาดรู้ของผู้เรียนตามแนวทางการประเมินระดับนานาชาติ (PISA) - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ประชุมการพัฒนาประสิทธิภาพ คุณภาพ มาตรฐานการปฏิบัติราชการและบริหารจัดการศึกษา ครั้งที่ 3/2567 - 27 มิถุนายน 2024