สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) และโรงเรียนในสังกัดร่วมกับจังหวัดเลยสืบสานวัฒนธรรมไทเลย งานกาชาดดอกฝ้ายบานฯ ประจำปี 2562 ระหว่างวันที่ 1- 9 กุมภาพันธ์ 2562 โดยให้การสนับสนุนกิจกรรมในขบวนแห่ พิธีเปิด กิจกรรมบนเวทีกลาง และกิจกรรมอื่นๆ อย่างพร้อมเพรียง
นายไพโรจน์ พรมสอน รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 กล่าวว่า สพม.19 และโรงเรียนในสังกัดให้ความร่วมมือกับทางจังหวัดเลย และจังหวัดหนองบัวลำภู ในทุกๆด้านอย่างสม่ำเสมอ รวมถึงงานกาชาดดอกฝ้ายบานฯ สืบสานวัฒนธรรมไทเลย ประจำปี 2562 ระหว่างวันที่ 1- 9 กุมภาพันธ์ 2562 นอกจากโรงเรียนในสังกัดที่ได้แสดงศักยภาพของโรงเรียนมัธยม ด้วยการให้ความร่วมมือกับชุมชนทั้งตำบล อำเภอและจังหวัดแล้ว ทางหน่วยงานของ สพม.19 เองยังได้ส่งเจ้าหน้าที่เข้าร่วมขบวนแห่ “เทิดทูนสถาบัน” ตามที่ได้รับมอบหมายในที่ประชุม ซึ่งมีนายวรวิทย์ บุตรโยจันโท และน.ส.ณัฐฒนันท์ ดีนอก เป็นตัวแทนถือป้ายในขบวนแห่พิธีเปิดในวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2562 และจะได้มอบเกียรติบัตรเพื่อเป็นการยกย่องชมเชยต่อไปอีกด้วย
…………………………………………………
ชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pg/sesao19/photos/?tab=album&album_id=2595113093848754
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024