วันจันทร์ที่ ๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒ เวลา ๐๖.๓๐ น. ณ วัดโนนสว่าง ตำบลศรีสงคราม อำเภอวังสะพุง บุคลากรสำนักงานเขตนำโดย นายประยงยุทธ ธีระนันท์ ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ ได้ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตร ถวายภัตตาหารแด่พระสงฆ์ ถวายปัจจัย เนื่องในวันนี้เป็นวันพระ แรม 15 ค่ำ เดือน ๒ เพื่อเป็นการสะสมบุญ สร้างความสุขกายสุขใจแก่ตนเองและครอบครัว ในการได้ทำบุญโดยเจตนาดีแห่งการทำบุญให้ทานและรับศีล กิจกรรมนี้เป็นกิจกรรมภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา “ป้องกันการทุจริต” (ภายใต้ชื่อเขตสุจริต)
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024