ดร.วิมล ปานะถึก ผู้อำนวยการโรงเรียนเฉลิพระเกียรติฯ หนองบัวลำภู เปิดเผยว่า ตนเองได้มอบหมายให้กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศดำเนินการจัดกิจกรรมเนื่องในเทศกาลตรุษจีน เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้และเข้าใจในประเพณีเนื่องในเทศกาลขึ้นปีใหม่ของชาวจีน
ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากคุณธรรมสรณ์ ฉันทเฉลิมพงศ์ มาเป็นวิทยากรให้ความรู้เกี่ยวกับประวัติและความเป็นมาในกิจกรรมต่าง ที่ชาวจีนปฏิบัติในช่วงเทศกาลตรุษจีนให้แก่นักเรียน โดยมีนักเรียนชั้นประถมศึกษาปี่ที่ 1-6 จากโรงเรียนบ้านตำแย ซึ่งเป็นเครือข่ายที่ร่วมทำ MOU กับโรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ด้วย ณ บริเวณลานพระราชานุสาวรีย์สมเด็จย่า และห้องวีดีโอคอนเฟอเรนท์ โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ หนองบัวลำภู ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
………………………………………
ขอขอบคุณภาพข่าวจากเครือข่ายประชาสัมพันธ์โรงเรียนเฉลิพระเกียรติฯ หนองบัวลำภู
ชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติม
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024