เมื่อวันที่ 2-3 กุมภาพันธ์ 2562 นายบำรุง ฤทธิรัตน์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ ลงพื้นที่เยี่ยมนักเรียนและให้กำลังใจคณะกรรมการประจำสนามสอบในพื้นที่อำเภอเกาะลันตา จังหวัดกระบี่ ติดตามการดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ปีการศึกษา 2561 ของนักเรียนชั้น ป.6 และ ม.3 ทุกสนามสอบ พร้อมทั้งได้แต่งตั้งคณะกรรมการออกตรวจเยี่ยมทุกสนามสอบในจังหวัดกระบี่ ระดับชั้น ป.6 จำนวน 25 สนาม ระดับชั้น ม.3 จำนวน 21 สนาม เพื่อกำกับติดตามและตรวจเยี่ยมการดำเนินการทดสอบฯ ให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย โปร่งใสและยุติธรรม
ข่าว…พัชรี ชอบงาม / ภาพ…สมมาตร มีแต้ม
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024