วันอังคารที่ ๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒ เวลา ๐๙.๓๐ น. ณ โรงเรียนบ้านเลยวังไสย์ อำเภอภูหลวง นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ ได้ลงพื้นที่โรงเรียนบ้านเลยวังไสย์ เพื่อตรวจเยี่ยมให้กำลังใจแก่ผู้บริหารโรงเรียน ครู และบุคลากรทางการศึกษา ในการบริหารจัดการการเรียนการสอน โดยได้ติดตามนโยบายเรื่อง ห้องเรียนคุณภาพสู่โรงเรียนคุณภาพ การปรับปรุงภูมิทัศน์ การจัดบรรยากาศในห้องเรียนให้น่าเรียน โดยใช้กิจกรรม 5 ส. การดำเนินการคัดแยกขยะในสถานศึกษาตามนโยบายของรัฐบาล การเสนอของบประมาณซ่อมแซมปรับปรุงอาคารเรียน การตรวจสอบพัสดุประจำปีตามระเบียบงานพัสดุ อุปกรณ์ที่ใช้เป็นสื่อในการจัดการเรียนการสอนที่ยังจำหน่ายไม่ได้ ให้ดำเนินการถอดเก็บไว้ในที่ที่เหมาะสม การจัดการเรียนการสอนโดยใช้ DLTV ,DLIT เยี่ยมให้กำลังใจแก่ครูผู้สอนทุกห้องทุกชั้นเรียน รวมถึงห้องปฏิบัติการต่าง ห้องครัวโรงอาหารของโรงเรียน มี นายสันทวี ศรีเมือง ศึกษานิเทศก์ที่รับผิดชอบอำเภอภูหลวง ได้ร่วมให้ข้อมูลเก็บข้อมูล โดยมีนายธีรนาท ธัมมนทีธนัฌชานนท์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเลยวังไสย์ ครูและบุคลากรทางการศึกษาให้การต้อนรับ รับนโยบาย ให้ข้อมูล เพื่อให้โรงเรียนสามารถขับเคลื่อนห้องเรียนคุณภาพสู่โรงเรียนคุณภาพได้อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024