![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/60776.jpg)
วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2565 ดร.วันชัย วงศ์ศิลป์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 มอบหมายให้ นายธนภัทร สิริวาส รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษา ของโรงเรียนวัดหัวควน ซึ่งกำหนดจัดโครงการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษา ระหว่างวันที่ 1 – 4 กุมภาพันธ์ 2565 ณ ค่ายลูกเสือชั่วคราวโรงเรียนวัดหัวควน อำเภอปากพะยูน จังหวัดพัทลุง โดยมีนักเรียนเข้าร่วม จำนวน 40 คน วิทยากร ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาเข้าร่วมโครงการทั้งสิ้น จำนวน 30 คน เพื่อพัฒนาลูกเสือ เนตรนารีให้มีความรู้ ความเข้าใจในหลักและวิธีการของโครงการจิตอาสาพระราชทาน และเพื่อส่งเสริมให้น้อมนำหลักการของโครงการจิตอาสาพระราชทานไปจัดกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญประโยชน์ในสถานศึกษาและชุมชนอย่างมีประสิทธิภาพ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/60765.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/60766.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/60767.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/60768.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/60770.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/60774.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/60775.jpg)
Latest posts by วราภรณ์ ภิบาลศักดิ์ (see all)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024