เมื่อวันที่ ๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒ เวลา ๐๘.๐๐ น. ที่บริเวณหน้าสพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ นายพิพัฒน์ พุ่มยี่สุ่น ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ นายประยงค์ เลาลักษณ์จรรยา รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ นำข้าราชการ ลูกจ้างประจำและลูกจ้างชั่วคราวในสำนักงาน ร่วมกันเคารพธงชาติสวดมนต์ไหว้พระ เพื่อแสดงความจงรักภักดีและเทิดทูนในสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ยืนสงบนิ่งสร้างสมาธิก่อนการทำงาน
นางคำพวง วัชระเงิน ผู้แทนกลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้กล่าวถึงความดีที่ได้กระทำมา ด้วยการตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ด้วยความรับผิดชอบ มีความรักศรัทธาและเชื่อมั่นในองค์กร และขอให้บุคลากรทุกคนมีความรักความสามัคคี ร่วมกันสร้างภาพลักษณ์ที่ดีต่อองค์กร พร้อมกันนี้ นายพิพัฒน์ พุ่มยี่สุ่น ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ นายประยงค์ เลาลักษณ์จรรยา รอง ผอ.สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ ได้แจ้งข้อราชการที่เกี่ยวข้อง ให้บุคลากรในสำนักงานทราบ และได้มอบเงินช่วยเหลือบุคลากรในสำนักงานที่ประสบอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ คือ นายดลยุทธิ์ ศรีรังกูร
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024