^ ^^^วันอังคาร ที่ 6 กุมภาพันธ์ เวลา 18.30 น. นายสุภาพ กาวิ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 รักษาราชการแทน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 1 ให้เกียรติเป็นประธานในกิจกรรมเล่นรอบกองไฟ ในการเดินทางไกลและอยู่ค่ายพักแรมลูกเสือสามัญของกลุ่มโรงเรียนเมืองปอน-แม่กิ๊ ณ ค่ายพักแรมลูกเสือชั่วคราวโรงเรียนบ้านท่าหินส้ม อ.ขุนยวม จ.แม่ฮ่องสอน ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นระหว่างวันที่ 4-6 กุมภาพันธ์ 2562 //นรินทร์ ไชยวงศ์ ภาพ+ ธีรธิดา พรหมมาแบน ข่าว++++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024