วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2565 นางนฤนันท์ เพชรสุวรรณ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสงขลา สตูล พร้อมด้วยนางสาวซาคริยา ชายเกลี้ยง ศึกษานิเทศ ได้ติดตามการจัดกิจกรรมการเรียนรู้แบบบูรณาการด้วย “โครงงานนวัตกรรมเพื่อชุมชน”เพื่อเสริมสร้างทักษะการคิดวิเคราะห์และคิดสร้างสรรค์ของผู้เรียน โดยจัดกิจกรรมให้กับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 จำนวน 23 คนของโรงเรียนสงขลาวิทยาคม เป็นการปูพื้นฐานทางด้านความคิดเปิดใจในการเรียนรู้ ฝึกทักษะทางการสังเกต นำการคิดไปเชื่อมโยงในการเรียนการสอนบูรณาการกับสาระการเรียนรู้ต่างๆในรายวิชา IS นักเรียนสนุกกับกิจกรรมและโรงเรียนได้ดำเนินการจัดกิจกรรมภายใต้มาตรการของกระทรวงสาธารณสุขอย่างเคร่งครัด
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024