โรงเรียนสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่ รับโล่เกียรติยศ โครงงานคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติดีเยี่ยม ระดับประเทศ
สพม.34 ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนโรงเรียนสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่ เยาวชนผู้เข้าร่วมและผ่านหลักสูตรค่ายพัฒนาโครงงานคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติ ระดับประเทศ โครงการพัฒนาโครงงานคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติ “เยาวชนไทย ทำดี ถวายในหลวง” ปีที่ 13 ปีการศึกษา 2561 และนำเสนอโครงงานคุณธรรม ได้รับโล่เกียรติยศ โครงงานคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติดีเยี่ยม ระดับประเทศ จากสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน และกลุ่มกัลยาณมิตรเพื่อเครือข่ายวิถีพุทธ ในงานมหกรรมความดีระดับชาติ “รวมพลัง 13 ปี เยาวชนไทย ทำดี 2 แผ่นดิน” 4 ก.พ. 2562 ณ หอประชุมคุรุสภา กระทรวงศึกษาธิการซึ่งตัวแทนกลุ่มเยาวชนจิตอาสารักษ์คุณธรรม ประกอบด้วย นางสาวพิชชาภา มานะเจริญกุล นางสาวสิทธิพร ประกอบกิจ และนางสาวอนงค์นาฎ อินตายวง นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 โดยมีครูที่ปรึกษาโครงงานคุณธรรม คือนางพวงเพชร ดวงแก้วน้อย
- สพม.เชียงใหม่ ลงพื้นที่นิเทศติดตามการดำเนินการเตรียมความพร้อมโรงเรียน 1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ โรงเรียนดอยเต่าวิทยาคม - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.เชียงใหม่ นิเทศ ติดตาม ผลการพัฒนาการจัดการเรียนการสอนภาษาอังกฤษตามกรอบอ้างอิง CEFR ของครูผู้สอนภาษาอังกฤษ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.เชียงใหม่ บรรจุครูผู้ช่วย จำนวน 3 อัตรา - 24 กรกฎาคม 2024