เมื่อวันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 09.30น. นายชาญชิต ทัพหมี ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 มอบหมายให้นางปุณิกา ธรรมนูญ รองผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 พร้อมด้วยทีมบริหารและผู้มีส่วนเกี่ยวข้อง ให้การต้อนรับจากนางสุวารี เคียงประพันธ์ ผู้เชี่ยวชาญจากสพฐ.และคณะ พร้อมเข้ารับการติดตามการขับเคลื่อนนโยบายสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โครงการพาน้องกลับมาเรียน และโรงเรียนคุณภาพ เพื่อรายงานผลการดำเนินงานของสพป.ลำพูน เขต 2 ณ ห้องประชุม 3
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/3-44.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/6IMG_5935-3.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/6IMG_5935-8.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/6IMG_5935-6.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/6IMG_5935-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/1-54.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/4-46.jpg)
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024