![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_2331-1.jpg)
วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 09.00 น. ดร.วันชัย วงศ์ศิลป์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 พร้อมด้วย นางวิไลวรรณ เลี้ยงสมบูรณ์ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสนามสอบการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ปีการศึกษา 2564 ซึ่งได้ตรวจเยี่ยมสนามสอบในอำเภอป่าบอนและอำเภอปากพะยูน ซึ่งได้แก่ สนามสอบโรงเรียนบ้านทุ่งนารี สนามสอบโรงเรียนอนุบาลป่าบอน สนามสอบโรงเรียนบ้านหารเทา(จรุงราษฎร์ดำเนิน) สนามสอบโรงเรียนวัดสุภาษิตาราม และสนามสอบโรงเรียนอนุบาลปากพะยูน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_2346.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_2368.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_2377.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/IMG_2397.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024