วันที่ ๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๕ นายสุเทพ ศรบุญทอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ นายกัมพล เจริญรักษ์ นายอภิชัย ธิณทัพ และนายพชรพล จ่าพุลี รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสถานศึกษาที่เป็นสนามดำเนินการจัดสอบ O-NET ปีการศึกษา ๒๕๖๔ จำนวน ๑๔ แห่ง พร้อมนี้ ผอ.สพท. ได้ขอบคุณท่านรองผอ.เขต ท่านผอ.กลุ่ม ท่านศึกษานิเทศก์ ท่านประธานเครือข่าย ท่านผู้บริหารสนามสอบ ครูผู้กำกับห้องสอบ และบุคลากรทุกท่านที่ได้ร่วมปฏิบัติหน้าที่ในการดำเนินการสอบ O-NET ป.๖ ปีการศึกษา ๒๕๖๔ ให้ดำเนินการเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ส่งเอกสารครบถ้วน ผู้รับผิดชอบโครงการ ได้แก่ นางสาวฉันทนา สำลี ศึกษานิเทศก์ สพป.ระยอง เขต ๒
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024