วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2565 นายมนัส เจียมภูขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมให้กำลังใจตัวแทนนักกีฬาจานร่อน อัลทิเมทเยาวชน เนื่องด้วยสมาคมกีฬาจานร่อนแห่งประเทศไทย ได้แจ้งผลการจัดการแข่งขันกีฬาจานร่อนอัลทิเมทเยาวชนรอบชิงชนะเลิศระดับภาค และชื่อทีมตัวแทนภาคที่มีสิทธิ์เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาจานร่อนอัลทิเมทเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 2 ประจำปี 2565 รอบชิงชนะเลิศระดับประเทศ ระหว่างวันที่ 19-20 กุมภาพันธ์ 2565 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม โดยมีตัวแทนของโรงเรียนในจังหวัดชัยภูมิซึ่งเป็นตัวแทน ระดับภาคร่วมการแข่งขันในครั้งนี้ทั้งหมด 7 ทีม ได้แก่ 1.ทีมประถมศึกษาโรงเรียนโจดโนนข่า 2.ทีมมัธยมศึกษาตอนต้น โรงเรียนโจดโนนข่า 3.ทีมเยาวชน สพป.ชัยภูมิ เขต 2 4.ทีมโรงเรียนบ้านแดงสว่าง 5.ทีมโรงเรียนบ้านหนองดินดำ 6.ทีมโรงเรียนบ้านฉนวน และ 7.ทีมโรงเรียนชัยชุมพล
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/DSCF0284.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/DSCF0287.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/DSCF0289.jpg)
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024