นายณรงค์ศักดิ์ พิเดช รองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองบัวพิทยาคาร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) เปิดเผยว่า ตามที่เว็บไซต์สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงเวลลิงตัน ประเทศนิวซีแลนด์ http://www.thaiembassy.org/wellington/th/news/5375/99514-Successful-Candidates-for-The-7th-Thai-NZ-Language.html ได้ออกประกาศผลการคัดเลือกนักเรียนแลกเปลี่ยน ระหว่างนักเรียนไทยกับนักเรียนนิวซีแลนด์ ลงวันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2562 ตามโครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรม ปรากฏว่ามีชื่อนายภาสวัฒน์ แสงป้อง นักเรียนชั้น ม.5/11 โรงเรียนหนองบัวพิทยาคาร จ.หนองบัวลำภู ผ่านการคัดเลือกได้เป็นนักเรียน แลกเปลี่ยนไทย-นิวซีแลนด์ ระหว่างวันที่ 16 เมษายน – 14 พฤษภาคม พ.ศ.2562 ที่ประเทศนิวซีแลนด์
…………………………………………
ขอขอบคุณภาพข่าวจากเครือข่ายประชาสัมพันธ์โรงเรียนหนองบัวพิทยาคาร สพม.19
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024