วันเสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2565 นายธิติวุฒิ นาคุณทรง รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 พร้อมด้วยนางสาวสุภณิตา ยุพากิ่ง ผอ.กลุ่มอำนวยการ สพป.ชย.3 ได้ตรวจเยี่ยม นิเทศให้คำแนะนำ และเป็นขวัญกำลังใจแก่คณะครู และนักเรียนสนามสอบ O-Net ชั้น ป.6 ที่สนามสอบโรงเรียนบ้านหัวทะเล(ผ่องประชาสรรค์) อ.บำเหน็จณรงค์,สนามสอบโรงเรียนชุมชนชวนวิทยา อ.บำเหน็จณรงค์,สนามสอบโรงเรียนบ้านโสกปลาดุก อ.หนองบัวระเหว
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ร่วมการประชุมชี้แจงตัวชี้วัดผลลัพธ์ตามมาตรการปรับปรุงประสิทธิภาพในการปฏิบัติราชการของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 (เพิ่มเติม) ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ (โปรแกรม Zoom) - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 เปิดการแข่งขันโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 9/2567 - 25 กรกฎาคม 2024