วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2565 นางนฤนันท์ เพชรสุวรรณ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสงขลา สตูล พร้อมด้วย นางจิตรา ซุ่นซิ่ม นางสาวชาคริยา ชายเกลี้ยง และนางสาวปฤษณา แจ้มแจ้ง ศึกษานิเทศก์ ประจำสหวิทยาเขตสองทะเล นิเทศ ติดตาม การดำเนินงานของครูผู้ร่วมนิเทศ ( Co – supervisor) ของโรงเรียนคลองแดนวิทยา กิจกรรมเปิดชั้นเรียนวงรอบที่ 2 ครูผู้เปิดชั้นเรียน มีมุ่งมั่นตั้งใจสอน มีทั้งรูปแบบ Online On-site ใช้กระบวนกลุ่ม สอดแทรกเกมส์ในการประมวลผลความเข้าใจของนักเรียน ใช้แอพพลิเคชันเพื่อดึงดูดความตั้งใจ มีการสอนที่ให้นักเรียนลงมือปฏิบัติจริง และเข้าใจในสิ่งที่เป็นนามธรรมขอบคุณผู้บริหาร ครู และบุคลากร ร่วมกันพัฒนาการเรียนการสอน
- สพม.สงขลา สตูล พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดินเพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 23 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ได้รับเหรียญเงิน การแข่งขันหุ่นยนต์เเละกีฬาอีสปอร์ต ระดับอาเซียน - 17 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนควนกาหลงวิทยาคม “นิคมวัฒนา” ร่วมกิจกรรมภายใต้โครงการ ให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในการป้องกันและเฝ้าระวังยาเสพติดในสถานศึกษา - 17 กรกฎาคม 2024